หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูล NEW HONDA ACCORD ปัญหาการใช้งาน NEW ACCORD 2013 เข้าเกียร์ R แล้วเสียงดัง เจ๊ะ!

เข้าเกียร์ R แล้วเสียงดัง เจ๊ะ!

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Accord Gen9

อาการเกิดขึ้นเมื่อวานครับ เวลาเปลื่อนเกียร์จาก D เป็น R จะมีเสียง เจ๊ะ! ตามมาด้วย

โทรไปหาแซล์ แซล์บอกว่าเป็นปกติครับ

แต่ปกติเวลาจอด ผมปิดแอร์ ปิดเครื่องเสียง ตลอด แต่พึ่งมาได้ยินเมื่อวาน

ไม่ทราบว่าคันอื่นๆ เป็นหรือเปล่าครับ
NAT. No. 299
2.0 EL White Orchid Pearl
My name is DOS
รูปภาพ

meawz LV.23
LV.23

ที่เกียร์เลยอะเปล่าอะคะหรือส่วนไหน ที่บ้านมีฮอนด้าซิตี้อยู่คันดังงี้เหมือนกันอะคะ

k-G9 LV.9
LV.9

เหยียบเบรคไม่สุด หรือว่าเปลี่ยนเกียร์ตอนรถยังไม่หยุดนิ่งหรือเปล่าครับ :oops:
No.356

อาการแบบนี้จะเด่นชัดขึ้นอยู่กับการจอดรถในพื้นที่ลาดเอียง ยิ่งพื้นที่จอดลาดเอียงมากก็จะดังมาก เอียงน้อยก็จะดังน้อย
ดังนั้นเมื่อจอดรถในพื้นที่ลาดเอียงควรเหยียบเบรคแน่นๆ อาการเสียงก็จะลดลงตามลองสังเกตุดูครับ เป็นเรื่องปกติ

yimmy ภาพประจำตัวสมาชิก
LV.10
LV.10

เกียร์ถอยของฮอนด้า จัดังแบบนี้แหละครับ แต่แอคคอดผมว่าดังเบาสุดแล้วนะ
NAT No.272
รูปภาพ

maxibon LV.5
LV.5

ของผมก็ดังคับ 8-)
NAT No.154

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับข้อมูลน่ะครับ
NAT. No. 299
My name is DOS
รูปภาพ

meawz LV.23
LV.23

yimmy เขียน:
เกียร์ถอยของฮอนด้า จัดังแบบนี้แหละครับ แต่แอคคอดผมว่าดังเบาสุดแล้วนะ

ตามพี่คนนี้อะคะ คือท่าเป็นทางลาดชันมันจะดังอีกแบบคะ อันนี้เหมือนเจ้าของกระทู้บอกตอนเปลี่ยนเกียร์อะคะ

Mike ภาพประจำตัวสมาชิก
LV.11
LV.11

Jazzดังมาก

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน NEW ACCORD 2013